• Mô tả
  • Đánh giá (0)

Mô tả sản phẩm

CÔNG THỨC: 1 viên bao phim chứa
– Fexofenadin HCl…………………………120mg
– Tá dược

CHỈ ĐỊNH:
Các triệu chứng do viêm mũi dị ứng theo mùa & nổi mề đay tự phát mãn tính: hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, mắt ngứa đỏ, chảy nước mắt ở người lớn và trẻ em ≥ 12 tuổi.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH:
– Dị ứng với một trong các thành phần của thuốc.
– Không dùng cho phụ nữ cho con bú.

CÁCH DÙNG – LIỀU DÙNG:
Người lớn và trẻ em ≥ 12 tuổi: Uống 60mg/lần/ngày, có thể uống 120 hoặc 180mg/lần/ngày.
Liều khởi đầu cho người suy thận: 60mg/lần/ngày.
Người già và bệnh nhân suy gan không cần giảm liều.
Nên uống cách xa 2 giờ đối với các thuốc kháng acid có chưa gel nhôm hay magnesi.

TƯƠNG TÁC THUỐC:
– Dùng phối hợp Fexofenadin HCl với Erythromycin hoặc ketoconazole làm tăng nồng độ Fexofenadin HCl trong huyết tương tăng gấp 2-3 lần nhưng không ảnh hưởng trên dược động học của Erythromycin và ketoconazole.
– Thuốc kháng acid chứa gel nhôm hay magnesi làm giảm nồng độ sinh khả dụng của Fexofenadin HCl.

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI:
Hộp 1 vỉ x 10 viên bao phim
Hộp 3 vỉ x 10 viên bao phim

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.


Hãy là người đầu tiên nhận xét “AKFEDIN 120”

028 3977 0966